Announcement

Collapse
No announcement yet.

Hến ơi vô đây nè

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Hến ơi vô đây nè

Hến : tối nay chị định nấu bò kho nhưng không có giờ hầm bắp chuối bò. Nếu nấu bằng nồipressure thì khỏang bao lâu thì thịt sẽ mềm? ( thịt bò xắt lát vừa ăn ). Thanks em.

RE: Hến ơi vô đây nè

Chị nấu khoảng bao nhiêu pound thịt ????

Và tuỳ cái nồi áp suất pressure regulator (cái cục trên nấp nồi) nó cho bao nhiêu pound

Nhưng be safe em nghĩ chị hầm 3 pounds thịt bò bắp chuối sau khi nó rocking chị turn lửa low thì hầm khoảng 30'-40' thịt bò sẽ mềm. Chị hầm 30' trước đi khoảng 15' sau xì hơi rùi mở nắp nếu nó còn cứng thì chị chỉ cần nấu trên bếp thường lửa cao tí là nó mềm hà

Comment

Hến chưa vào , có Happy nè , hầm khỏang lâu lâu thì mền vừa ăn đó

Comment

HM: Trả lời như Nị thì Ngộ cũng trả lời được hôm nay rãnh hả? KA mới hỏi thăm tìm Nị sáng nay đó.

Hến : OK , hôm bữa chị hầm đuôi bò thì khỏang 40' vậy thì thử 30' trước há. Thanks em. Cái nồi chị mua lâu lắm cả 10 năm nay rồi làm gì mà có nút chỉ mấy pound. Hôm bữa hầm đuôi bò mà không có giờ nên đi lục ra tưởng OX cho vô thùng rác rồi chứ, còn mới keng

Comment

ORIGINAL: Happy Mom

Hến chưa vào , có Happy nè , hầm khỏang lâu lâu thì mền vừa ăn đó
          Bà Tàu: hahahahahahaha

please help XaXi with Gà Ác Hầm Thuốc Bắc

Ni hao?

Comment

Hến, Jane : Took me 1 hr to hầm bắp chuối bò bằng nồi pressure. nước sôi sẵn trong nồi, xào thịt & nêm nếm bên chảo ngòai xong cho vô nồi pressure, chờ sôi lại vớt bọt đậy nắp nhỏ lữa , nấu khỏang 20 phút tắt lữa để trên bếp 10 phút xong mở ra cho cà rốt vô vặn lò cho sôi lại đậy nắp nấuthêm 30 phút nữa , xong tắt lữa bỏ đó chở con đi Karate về có nồi bò kho vừa mềm ngon quá xá là ngon. Thanks for the tips.

Comment

Chị TM

Wow chị fa?i hầm lâu như vậy. Cái nồi của em cool lắm có pressure regulator cho thịt, ngủ cốc, v.v...5, 10 & 15 pounds.

Em nấu nồi bò kho 5 pounds thịt hầm khoảng 40' lửa low là mềm

Comment

Hến : chắc tại nồi chị cũ rồi nên hầm yếu hơn? Sao ra menu cho tuần sau chưa vậy?

Comment

Chị Tm

Yupe em nghĩ mỗi cái nồi có function riêng của no

Chị có bị problem log in không? Em rỏ ràng là log in rùi hiện lên nick on the right hand side vậy mà khi vào forum nấu ăn thì nó logged in as Guest....Rùi em try to log in không được lunnnnnnnnnnnnn Fa?i restart computer mới OK

Comment

Hến : không bị problem gì hết chỉ sáng sớm nay vô không được thôi, giờ OK rồi.

Comment

Working...
                    X