Announcement

Collapse
No announcement yet.

Xin ra mắt xóm nhà mới

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Xin ra mắt xóm nhà mới

Em là người mới, em xin nghiêng mình kính cẩn ra mắt tất cả anh, chị, em xóm nhà mợi Xin mấy chị cho em tham gia đừng ăn hiếp em nha j/k

Em có chuyện muốn thọ giáo cùng tất cả anh, chị em trong nầy nè. Có lòng cho em ý kiến dùm nha nảy giờ em nhức đầu wa' nghỉ hỏng ra làm sao make a good decision cho mình.

1. Nếu có chổ offer better position and better salary nhưng đi làm xa hơn và traffic hơn phải đi metro chổ lạ, người không wen Xị sợ bị ăn hiếp nhưng mà lương khá hơn nhiều.

2. Nếu làm chổ củ có bị đánh què giò củng không sợ laid off tuy hảng đang low nhưng Xị không bị let go mà có điều lương không được khá vì work với tính cách gia đình và thỏai mái hơn nhiều. Muốn làm gì làm không ai boss mình hết ngòai owner thôi.

Vậy theo như ý các sư huynh, sư tỷ, sư muội trong nầy thì sẻ chọn #1, hay #2.

Thành thật cám ơn nhiều !

Xị sắp vọt nữa rồi làm ơn cho ý kiến tối Xị về tham khảo nha...

Love you all!

Xá Xị

RE: Xin ra mắt xóm nhà mới

Hello XX....TT-00...cung? la` ng` mo*i' trong nay` too....nieu' XX muon' tieng' le^n......thi` nghi? ne^n choose #1.....con` chi? muon' nhang` ha. va` O ca^n` thiet' thi`choose #2...IMHO

Comment

Cai' na`y hoi ca(ng a` nha em noi' job moi' nhie`u tie`n hon, ma` co' nhie`u hon la'm la'm hong?? ne'u chi? chu't di?nh thi` chi. trade no' for a more secure job, friendly environment anytime do' em

Comment

Em cung nghĩ xị nen chọn #1 , mình có việc làm vững chắc decent salary thì hông phải lo gì hết.có cơ hộibuild resume cho mình luôn... hơi chịu cực tí xíu mà betterin the long run. Còn nếu muốn tàn tàn ngồi 8 mà ít tiền thì mại dô job #2

Comment

Xin chao làm wen TT_00...

Vậy chị Lilly với TT với TT_00 điều muốn #1. Thật ra Xị củng muốn choice # 1 lắm vì bigger company and more salary nhưng có điều làm Xị bức rứt là hảng hiện tại đang low mất hết contract. Tất cả bị laid off hết và cut salary hết riêng Salary của Xị không bị cut vì Xị low sẳn rồi hhihi.... Bà boss thì xưa nay treat Xị like her own daughter and she luôn luôn nói vậy khi introduce mình với bất cứ ai. Nếu mình thấy hãng is giong down mình củng tuyệt tình bỏ đi thì có hơi thiếu tình nghìa mà bả kêu hang in there 2 năm nay rồi không có lương hang riết mệt wa'.... Bỏ đi thì thấy kỳ và mất tình nghĩa khi she luôn nói coi mình like her own daughter.......Đó là đều Xị khó xử thôi....

Làm sao Xị vô PM để reply vậy kiếm hoài không ra và làm sao mấy sis có cái hình under nick cute vậy chỉ cho chị làm với.

Comment

XX...nieu' noi' va^y. thi` XX ne^n o*? lai. company...but noi' vo*i' boss la` XX..co' offerred khac'....nhu*ng vi` tinh` nghia? XX o*? lai.....va` mong sau 1 na(m se? co' truyen? vong. to^t'.....nieu' O thi` luc' ddo' XX tim` chô? khac' cung? chưa muo^n.....good luck nha

Comment

XX, em dzo^ day ne`, kie'm cai' hi`nh na`o em thi'ch ha', xong save no vo^ hard drive, then click on your profile, scroll down to avatar, upload la` xong, nhung nho' resize cai' hi`nh truo'c nha

http://www.wallcoo.net/cartoon/index.htm

Comment

Hé lô Xị

Nói nghe nà, em làm job #2 đó Xị, tại em nào giờ hỏng thích bon chen, hỏng có đua đòi, an phận lắm. Em thấy job dễ là em stay hà. (tuy rằng em lúc nào cũng nghèo mạt rệp) nhưng mà đi làm em vô tư 8, ngồi chơi xơi nước hỏng cần si nghĩ gì hết.

Còn nếu Xị thích cầu tiến, tương lai sáng lạn hơn, thì em nghĩ Xị nên chọn job #1, có gian khổ mới có thành công.

Comment

XX: Hello sis, y chang như HT , cứ đắn đo như vậy mà HT làm ở đây 19 năm rồi đó... Không quit được vì làm cho company quá lâu rồi, bao nhiêu lần định rồi lại thôi , có điều nếu sis nghĩ công ty sẽ bankrupt or close down mà cứ quyét định ở lại thì mình sẽ bị thiẹt thòi nhiều đó. Good luck sis.

Comment

Chị Lilly,

Cám ơn chị để em làm thử coi nha

Dzịt, HaiThuy, và sis TT_00 :

Cám ơn mấy sis nhiều nha :kiss

Comment

Xá Xị, welcome sis vô xóm mới nhé ---
                      Còn gặp nhau thì hãy cứ vui
                      Chuyện đời như nước chảy hoa trôi
                      Lợi danh như bóng mây chìm nổi
                      Chỉ có tình thương để lại đời
                      (Tôn Nữ Hỷ Khương)

Comment

Chị KA,

Cám ơn chị, sao em làm avartar gi đó hong đuợc vậy chị? Làm sao chị có cái poem under post rồi có nhánh hong viết..viết vậy Sorry lâu wa' không vô chơi em hơi bị lúa, em kiếm link đi vô mail box em để reply PM mà em mò chưa ra nửa. Em mò lâu wa', thôi chị giúp dùm em đi nha, xin đa tạ chị :kiss

Comment

Lai. the^m 1 ng` goi. tui la` SIS

Comment

Ủa TT_00 hỏng phải là SIS hả. Sorry TT_00 nha, Xị không có biết vì lâu lâu Xị vô rồi ra nên không có biết là Đại Ca. Xin lổi nha, Xị không cố tình hihihihihiihhi

Comment

XX....goi. sao cung? ddu*o*c. ma`

Comment

Working...
                              X